Hội Luật gia Việt Nam làm việc với Thường trực Tỉnh ủy
(BĐ) - Ngày 6.11, Hội Luật gia Việt Nam do ông Lê Minh Tâm, Phó Bí thư Đảng đoàn, Bí thư Đảng ủy cơ quan Trung ương Hội, Phó chủ tịch kiêm Tổng thư ký Hội Luật gia Việt Nam làm trưởng đoàn đã làm việc với Thường trực Tỉnh ủy về kết quả 3 năm thực hiện Kết luận số 19 của Ban Bí thư về việc tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác của Hội Luật gia và 2 năm thực hiện Chỉ thị số 08 của Thủ tướng Chính phủ về việc thực hiện các biện pháp nhằm nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động của Hội Luật gia trong giai đoạn mới trên địa bàn tỉnh. Tiếp và làm việc với đoàn có Phó Bí thư Tỉnh ủy Lê Kim Toàn, Phó chủ tịch UBND tỉnh Ngô Đông Hải.
Từ khi có Kết luận 19 của Ban Bí thư và Chỉ thị 08 của Thủ tướng Chính phủ, hoạt động của Hội Luật gia tỉnh có nhiều thuận lợi và chuyển biến tích cực hơn. Hội Luật gia tỉnh nhận được sự quan tâm, chỉ đạo, lãnh đạo của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, UBND tỉnh trong việc quản lý chỉ đạo và tạo điều kiện để Hội Luật gia tỉnh hoạt động hiệu quả, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác Hội, mang lại hiệu quả pháp lý cho người dân.
Sau khi nghe báo cáo và ý kiến của các đại biểu, đoàn công tác của Hội Luật gia Việt Nam đánh giá cao sự quan tâm, chỉ đạo nghiêm túc, kịp thời và có hiệu quả của tỉnh đối với các hoạt động của Hội Luật gia và đề nghị trong thời gian tới, cấp ủy, chính quyền tiếp tục dành sự quan tâm và tạo điều kiện hơn nữa để Hội Luật gia tỉnh thực hiện tốt nhiệm vụ được giao; đồng thời đề nghị Thường trực Tỉnh ủy tiếp tục tổ chức quán triệt thực hiện tốt Kết luận 19 và Chỉ thị 08 để nâng cao hơn nữa vị trí, vai trò của Hội Luật gia Việt Nam và sự chỉ đạo của Đảng đối với các hoạt động của Hội Luật gia Việt Nam.
Thay mặt Thường trực Tỉnh ủy, Phó Bí thư Tỉnh ủy Lê Kim Toàn nhấn mạnh thời gian tới tỉnh sẽ tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện để Hội luật gia tỉnh phát triển đúng hướng, đồng thời phát huy được vai trò, vị trí của Hội đáp ứng nhu cầu trong tình hình mới.
K.ANH