Xây dựng nguồn cán bộ từ bộ đội xuất ngũ
Thực hiện chủ trương của Ðảng ủy Quân khu 5 về chỉ tiêu có từ 1% đảng viên trở lên trong số thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự (NVQS), 5 năm qua (2010- 2015), Ðảng ủy, Bộ CHQS tỉnh đã chủ động và có nhiều giải pháp, tham mưu Tỉnh ủy, UBND tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt chỉ tiêu này, góp phần nâng cao chất lượng quân đội và cung cấp nguồn cán bộ đã qua thử thách, rèn luyện trong quân đội cho cơ sở.
Xây dựng nguồn gắn với việc làm
Trước khi nhập ngũ về Trung đoàn bộ binh 739 (Bộ CHQS tỉnh) vào năm 2012, anh Đặng Long Vỹ là đảng viên, cán bộ phụ trách văn hóa - thông tin ở UBND xã Phước Mỹ, TP Quy Nhơn. Sau khi xuất ngũ về địa phương, anh được bố trí công tác tại Ban CHQS xã với chức vụ chỉ huy phó. Năm 2014, anh được chọn học lớp cử tuyển Quân sự trình độ đại học tại Trường ĐH Nguyễn Huệ (Trường Sĩ quan lục quân 2). Còn anh Trần Quốc Hiệp, cũng là đảng viên, thì rất vui khi hoàn thành nghĩa vụ trở về địa phương năm 2014 và được địa phương bố trí việc làm ngay. Hiện tại anh đang làm công an viên ở thôn Thanh Long, xã Phước Mỹ.
Từ năm 2011 đến nay, xã Phước Mỹ có 6 đảng viên thực hiện NVQS, trong đó có 4 đảng viên đã hoàn thành nghĩa vụ trở về được địa phương bố trí công việc ổn định. Ông Cao Minh Thi, Chủ tịch UBND xã Phước Mỹ cho biết: “Hàng năm, cấp ủy, chính quyền địa phương luôn chủ động lựa chọn từ 1 đến 2 thanh niên ưu tú có trình độ từ trung cấp trở lên đang làm việc ở xã hoặc sinh viên mới ra trường để bồi dưỡng, tạo nguồn phát triển đảng và khuyến khích họ thực hiện NVQS. Vì vậy mà trong những năm qua, chất lượng đảng viên trong tuyển quân của Phước Mỹ luôn đạt chỉ tiêu được giao, và xã cũng là địa phương duy nhất của TP Quy Nhơn có đảng viên có thời gian sinh hoạt đảng trên 24 tháng thực hiện NVQS”.
Tuy nhiên, ông Thi cho rằng, cần quan tâm nhiều hơn các gia đình của đảng viên nhập ngũ, cũng như ưu tiên trong bố trí công việc, ổn định kinh tế gia đình khi đảng viên hoàn thành nghĩa vụ, để khuyến khích họ an tâm công tác, gắn bó với địa phương. Bởi hiện nay không riêng gì ở xã, một số địa phương còn tình trạng đảng viên xuất ngũ không có việc làm, phải đi làm ăn xa nên công tác quản lý đảng viên gặp khó khăn; một số đồng chí có việc làm nhưng thu nhập không đảm bảo cuộc sống.
Phối hợp chặt chẽ giữa địa phương và đơn vị nhận quân
Các đảng viên đã hoàn thành NVQS được xác định là nguồn cán bộ có chất lượng tốt đối với hệ thống chính trị ở cơ sở, các doanh nghiệp, nhất là doanh nghiệp ngoài nhà nước, bởi đã được thử thách, rèn luyện trong quân đội. Vì vậy, để công tác tạo nguồn cán bộ cơ sở đạt hiệu quả, thì việc phối hợp chặt chẽ với các đơn vị nhận quân là công tác các địa phương cần quan tâm.
Đại đội Đ30 (Bộ CHQS tỉnh) là đơn vị có tỉ lệ đảng viên là hạ sĩ quan, chiến sĩ tham gia học lớp bồi dưỡng đảng viên mới hàng năm khá cao. Theo đánh giá của thượng úy Nguyễn Thanh Sơn, Chính trị viên Đại đội, các đảng viên đã kết nạp ở địa phương hay là đối tượng đảng, khi nhập ngũ về đơn vị đều thể hiện tính tiền phong gương mẫu. Qua nhiều năm theo dõi, An Lão và Vĩnh Thạnh là những địa phương khá quan tâm công tác này, thể hiện qua việc trong số quân nhân quê ở 2 huyện trên về đơn vị, có nhiều đồng chí đã học lớp nhận thức về Đảng và được địa phương giới thiệu cho đơn vị tạo điều kiện, giúp đỡ. Vì vậy, số quân nhân trên thường được kết nạp đảng sớm hơn hoặc được tạo điều kiện để phấn đấu trở thành đảng viên chính thức trước khi trở về địa phương. Không ít trong số họ khi xuất ngũ trở về quê đều phát huy tốt và trở thành những cán bộ có uy tín của địa phương.
Từ năm 2015, việc tuyển quân theo chỉ tiêu “3 trong 1” (vừa là đảng viên, cán bộ công chức và có trình độ ĐH, CĐ) là bài toán nan giải đối với hội đồng NVQS các cấp. Để thức hiện tốt việc này, Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh đã chủ động tham mưu cho Tỉnh ủy, UBND tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo các cơ quan, đơn vị trên địa bàn kịp thời động viên những công nhân, viên chức trong độ tuổi thi hành NVQS, chấp hành tốt lệnh gọi sơ, khám tuyển sức khỏe theo đúng quy định; đồng thời xử lý nghiêm các cơ quan, đơn vị không tiếp nhận các quân nhân này trở lại làm việc sau khi họ hoàn thành thời gian phục vụ tại ngũ.
Quyền lợi khi thanh niên hoàn thành NVQS
“Ðối với hạ sĩ quan, binh sĩ khi xuất ngũ:
d) Trước khi nhập ngũ đang làm việc tại cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội thì khi xuất ngũ, cơ quan, tổ chức đó phải có trách nhiệm tiếp nhận lại, bố trí việc làm và bảo đảm thu nhập không thấp hơn trước khi nhập ngũ; trường hợp cơ quan, tổ chức đó đã giải thể thì cơ quan, tổ chức cấp trên trực tiếp có trách nhiệm bố trí việc làm phù hợp;
đ) Trước khi nhập ngũ đang làm việc tại tổ chức kinh tế thì khi xuất ngũ tổ chức đó phải có trách nhiệm tiếp nhận lại, bố trí việc làm và bảo đảm tiền lương, tiền công tương xứng với vị trí việc làm và tiền lương, tiền công trước khi nhập ngũ; trường hợp tổ chức kinh tế đã chấm dứt hoạt động, giải thể hoặc phá sản thì việc giải quyết chế độ, chính sách đối với hạ sĩ quan, binh sĩ xuất ngũ được thực hiện như đối với người lao động của tổ chức kinh tế đó theo quy định của pháp luật”...
Trích Ðiều 50, điểm 3 (Luật NVQS năm 2015)
MAN ĐỨC DŨNG