Cấp giấy chứng nhận đầu tư cho 37 dự án
(BĐ) - Từ đầu năm 2015 đến nay, UBND tỉnh đã cấp giấy chứng nhận đầu tư cho 37 dự án, với tổng số vốn đầu tư hơn 3.613 tỉ đồng. Trong đó, có 11 dự án hoạt động trong lĩnh vực khai thác và chế biến khoáng sản (đá làm vật liệu xây dựng, cát); 14 dự án sản xuất, chế biến nông - lâm - sản; 4 dự án sản xuất vật liệu xây dựng gạch không nung, ống cống bê tông); 1 dự án xây dựng nhà máy thủy điện, 1 dự án nhà ở thu nhập thấp, 4 dự án đầu tư trong lĩnh vực dịch vụ (chợ, bệnh viện, cho thuê kho bãi, bãi đỗ xe buýt) và các dự án thuộc lĩnh vực khác.
Cũng trong năm 2015, UBND tỉnh đã điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư cho 12 dự án.
THU HIỀN