30/91 phương tiện thủy được kiểm tra không đảm bảo ATGT
(BĐ) - Theo Sở GTVT, từ đầu năm đến nay, Sở phối hợp với Phòng Cảnh sát đường thủy, CA tỉnh đã tổ chức kiểm tra 91 phương tiện thủy trên các tuyến đường thủy nội địa tại các xã Nhơn Lý, Nhơn Hải và TP Quy Nhơn. Qua đó, lực lượng liên ngành đã phát hiện và lập biên bản xử lý vi phạm 30 trường hợp do vi phạm các lỗi: không đảm bảo an toàn kỹ thuật, người điều khiển phương tiện không có đầy đủ chứng chỉ chuyên môn, phương tiện thủy thiếu các thiết bị cứu sinh, cứu
hỏa.
QUỐC THÀNH