Hàng hóa phục vụ thị trường Tết: Nguồn cung dồi dào, chuẩn bị chu đáo
Với tổng lượng hàng thiết yếu phục vụ thị trường khoảng 1.247 tỉ đồng, dự báo nguồn cung hàng hóa, thực phẩm trong dịp Tết Nguyên đán Bính Thân năm 2016 tới đây sẽ dồi dào và ổn định về giá cả.
Theo kế hoạch đảm bảo cung cầu hàng hóa, bình ổn thị trường dịp trước, trong và sau Tết Nguyên đán của Sở Công Thương, lượng hàng hóa thiết yếu được chuẩn bị tăng 15% so với năm ngoái. Tổng giá trị hàng hóa các đơn vị chuẩn bị sản xuất, dự trữ cung ứng cho 2 tháng trước và sau Tết là 1.247 tỉ đồng, tăng 162 tỉ đồng. Trong đó, một số doanh nghiệp (DN) kinh doanh thương mại, dịch vụ lớn, các trung tâm thương mại, siêu thị, chợ tại Quy Nhơn khoảng 835 tỉ đồng; trung tâm thương mại và chợ trung tâm thị xã, huyện, thị trấn (kể cả miền núi) khoảng 412 tỉ đồng.
Hàng hóa phục vụ thị trường Tết của Co.opmart Quy Nhơn.
Sản lượng hàng hóa tăng 15-20%
Ông Phạm Tấn Thành, Phó Giám đốc Sở Công Thương, cho biết, đến nay hầu hết các cơ sở đã hoàn tất kế hoạch hàng hóa dự trữ, đủ khả năng chi phối và dẫn dắt thị trường, đảm bảo cân đối cung cầu, bình ổn thị trường.
Theo dự báo của Sở Công Thương, tổng mức lưu chuyển hàng hóa bán lẻ trên địa bàn tỉnh dịp Tết này tăng 15-20% so với các tháng trong năm; riêng các mặt hàng thực phẩm tươi sống, chế biến, rau củ có thể tăng đến 30%. Các sản phẩm thiết yếu có nhu cầu tiêu dùng nhiều và có thể tăng mạnh như: thịt heo khoảng 1.875 tấn, dự kiến tháng Tết có thể tăng lên đến 2.250 tấn; thịt bò khoảng 750 tấn; thịt gà khoảng 600 tấn; thực phẩm chế biến 750 tấn, dự kiến tháng Tết có thể tăng 20-25%; rau - củ - quả khoảng 13.500 tấn. Nhu cầu tiêu dùng tăng, kéo theo biến động giá tăng ở mức 8-15%.
Theo tính toán, nguồn cung trong tỉnh vẫn đảm bảo đối với một số sản phẩm tiêu dùng thiết yếu; nhưng vẫn được dự trù khả năng khai thác thêm ở ngoài tỉnh trong một số thời điểm cận Tết. Đối với nhóm rau - củ - quả, khảo sát cho thấy nguồn cung trong tỉnh đáp ứng khoảng 40%. Với thực phẩm chế biến, các DN và cơ sở sản xuất trên địa bàn tỉnh rất ít, nên chủ yếu được khai thác từ các tỉnh, thành trong nước. Thời điểm cận Tết, một số mặt hàng bánh kẹo, nước giải khát chủ yếu cũng được khai thác từ ngoài tỉnh.
“Về cơ cấu các nhóm hàng, đặc biệt là hàng đặc trưng cho mùa mua sắm Tết, chúng tôi tính toán nhu cầu sử dụng dựa trên cơ sở kết quả tiêu dùng của năm trước và sức mua trong thực tế, đảm bảo nguồn cung, không để xảy ra thiếu hàng hoặc “sốt” giá. Sở Công Thương cũng đã làm việc với các DN, nhà phân phối về việc phối hợp tổ chức các chương trình khuyến mãi, kích cầu mua sắm và đưa hàng về phục vụ người dân vùng nông thôn và vùng sâu, vùng xa” - ông Phạm Tấn Thành cho hay.
Bám sát khả năng cung cầu, giá cả
Đến thời điểm này, các trung tâm thương mại và siêu thị đã dự trữ hàng hóa thuộc các nhóm hàng lương thực, thực phẩm, thực phẩm chế biến, hàng công nghệ tiêu dùng… Bên cạnh đó là lượng hàng dự trữ làm nhiệm vụ can thiệp thị trường khi có dấu hiệu “sốt” hàng.
Theo thông tin từ Sở Tài chính, kinh phí bình ổn thị trường Tết năm nay sẽ được “chốt” từ giữa tháng 12 này. các đơn vị “truyền thống” tham gia bình ổn hàng hóa là: Công ty TNHH TM-SX-XNK Anh Nhật; các Công ty cổ phần Tổng hợp Vĩnh Thạnh, Vân Canh, An Lão; Công ty TNHH MTV Sài Gòn Co.op Bình Định...
“Co.opmart đã xây dựng phương án bình ổn giá 3 tháng (từ 20.12.2015 đến 20.3.2016) cho 9 nhóm mặt hàng thiết yếu, với tổng trị giá hàng hóa khoảng 25 tỉ đồng để bán hàng bình ổn giá tại siêu thị Co.opmart Quy Nhơn và Co.opmart An Nhơn; đồng thời tổ chức các phiên chợ hàng Việt về nông thôn. Lượng hàng dự trữ chiếm khoảng 30% nhu cầu thị trường trong tháng Tết” - ông Thái Lương Hùng, Giám đốc siêu thị Co.opmart Quy Nhơn, cho biết.
Các Công ty cổ phần Tổng hợp Vĩnh Thạnh, Vân Canh và An Lão đã sẵn sàng kế hoạch cung ứng hàng hóa cho người dân miền núi, vùng sâu vùng xa trị giá khoảng 2 tỉ đồng. Cụ thể, Vân Canh cung ứng lượng hàng với khoản kinh phí 500 triệu đồng, phục vụ cho người dân tại các trung tâm cụm xã Canh liên, Canh Hòa và Canh Hiệp. Vĩnh Thạnh khoảng 600 triệu đồng, phục vụ người dân tại các làng, trung tâm cụm xã Vĩnh Sơn, Vĩnh Kim, Vĩnh Hòa và trung tâm cụm xã Vĩnh An (Tây Sơn). An Lão 810 triệu đồng, cung cấp hàng hóa cho huyện An Lão và một số xã của huyện Hoài Ân. Ông Nguyễn Hùng Tuấn, Giám đốc Công ty cổ phần Tổng hợp An Lão, cho biết: “Phục vụ hàng Tết năm nay, chúng tôi tổ chức 4 điểm bán hàng cố định tại xã An Vinh, An Quang, An Hòa và thị trấn An Lão; 42 điểm bán hàng lưu động tại 7 xã thuộc huyện An Lão và 2 xã Bok Tới, Đăk Mang (Hoài Ân)”.
Các Công ty cổ phần Tổng hợp Vĩnh Thạnh, Vân Canh và An Lão đã sẵn sàng kế hoạch cung ứng hàng hóa cho người dân miền núi, vùng sâu vùng xa trị giá khoảng 2 tỉ đồng
Ông Man Ngọc Lý, Giám đốc Sở Công Thương, cho rằng, việc chuẩn bị hàng Tết không dừng ở các DN nhà nước, DN tham gia bình ổn thị trường, mà cần chú ý thêm khả năng cung cấp hàng hóa ở khu vực chợ và các cơ sở kinh doanh bán lẻ. Để làm được việc này, UBND các huyện, thị xã, thành phố triển khai công tác bình ổn thị trường hàng hóa trên địa bàn dịp trước, trong và sau Tết nguyên đán; đồng thời nắm bắt khả năng cung ứng và kiểm tra, giám sát nguồn gốc hàng hóa.
“Cùng với việc chuẩn bị hàng hóa dồi dào, giá ổn định, cần tăng cường giám sát cung cầu hàng hóa, kiểm soát hàng giả và quản lý giám sát giá. Riêng Chi cục Quản lý thị trường xây dựng kế hoạch kiểm tra cụ thể, phối hợp với các ngành liên quan kiểm tra, kiểm soát thị trường, chống vận chuyển, buôn bán hàng nhập lậu, hàng cấm, hàng giả, gian lận thương mại. Việc thực hiện các quy định về đăng ký, niêm yết và bán theo giá niêm yết đối với các mặt hàng thiết yếu phục vụ trước, trong và sau Tết Nguyên đán cũng sẽ được quan tâm” - ông Man Ngọc Lý nhấn mạnh.
THU HIỀN