Cuộc thi “Trạng Nguyên Tiếng Việt” năm học 2015 – 2016
(BĐ) - Tỉnh đoàn phối hợp với Sở Giáo dục - Đào tạo triển khai cuộc thi “Trạng Nguyên Tiếng Việt” năm học 2015 - 2016.
Cuộc thi mô phỏng theo các kỳ thi khoa bảng thời xưa nhưng theo hình thức trực tuyến. Kiến thức thi nằm trong chương trình sách giáo khoa của Bộ GD-ĐT, với các dạng bài thi như: Trắc nghiệm; điền vào chỗ trống; sắp xếp, hoàn thành ô chữ… tạo thành dạng bài thi theo 12 con giáp với các cảnh đẹp của Việt Nam nhằm giáo dục tình yêu quê hương, đất nước.
Đối tượng dự thi là học sinh từ lớp 1 đến lớp 5; trong đó, vòng thi toàn quốc chỉ dành cho học sinh lớp 3, 4 và 5. Vòng thi Hội (cấp tỉnh/thành phố) dự kiến diễn ra ngày 28.3.2016; vòng thi Đình (chung kết toàn quốc) dự kiến diễn ra ngày 20.4.2016. Kết quả của từng vòng thi sẽ được đăng tải trên website: http://trangnguyen.edu.vn/
HẢI YẾN
cuocthi này giúp em hieuthem ve tiengviet
Em muốn thi để nâng cao học tập
em đăng nhập mấy lần rồi không được
Em thi xong vòng 19 rồi ma chưa có thông báo.
thầy cô hoặc bạn nào biết thì chỉ giúp mình với
Em sẽ cố gắng thi tốt
học sinh qua vòng 16 trước ngày 10/3/2016 mới được thi cấp trường phải ko mấy thầy?
tại sao hai hôm nay em mở vào trang web trạng nguyên tiếng việt để thi mà không được ?
Muốn biết mình đậu hay rớt trong trạng nguyên tiếng việt thì nếu như mình đạt được 290 va nhiều bạn khác đạt được điểm 300 thì mình có đậu kì thì hương không?
em đã thi xong vòng 16 rồi mà chưa có vòng tiếp theo