Tuy Phước: Cưỡng chế tháo dỡ 2 căn nhà xây dựng trái phép dọc đê sông Côn
Sáng 17.12, UBND xã Phước Hiệp (huyện Tuy Phước) đã tiến hành cưỡng chế tháo dỡ 2 căn nhà xây dựng trái phép nằm dọc đê sông Côn gần cầu Tuân Lễ, thuộc địa bàn đội 7, thôn Tuân Lễ, xã Phước Hiệp.
Hiện trường vụ cưỡng chế
Hai căn nhà này là của hộ ông Bùi Đa Khoa (33 tuổi) và bà Bùi Thị Hồng (46 tuổi, đều ngụ tại địa phương này). Trong đó, hộ ông Khoa đã lấn chiếm 40,2 m2 và hộ bà Hồng chiếm hơn 100m2 đất ở khu vực trên để xây dựng nhà ở cấp 4.
Sau khi phát hiện hành vi xây dựng trái phép của hai hộ dân này, UBND xã Phước Hiệp đã kiểm tra, vận động và ra các quyết định áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả do vi phạm hành chính gây ra; đồng thời, buộc các hộ vi phạm phải tháo dỡ công trình, khôi phục lại hiện trạng đất như trước khi vi phạm. Tuy nhiên, ông Khoa và bà Hồng đã không thực hiện.
THIÊN KHÁNH