Nhiều hoạt động nhân đạo từ thiện nhân Lễ Giáng sinh 2015
(BĐ)- Nhân lễ Giáng sinh 2015, hôm nay (22.12), Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Quy Nhơn tổ chức đi thăm và tặng 13 suất quà (500 ngàn đồng/suất) cho các hộ giáo dân nghèo trên địa bàn TP Quy Nhơn. Còn tại Khu Dưỡng lão thuộc Bệnh viện Phong- da liễu Trung ương Quy Hòa, các souer thuộc dòng Phan sinh Thừa sai Đức mẹ giáo xứ Quy Hòa tổ chức nấu một bữa tiệc mừng giáng sinh cho khoảng 100 bệnh nhân đang sinh sống, điều trị tại đây; ngoài ra, tặng 450 suất quà (500 ngàn đồng/suất) cho các gia đình, bệnh nhân đang sinh sống trong giáo xứ.
Trước đó, ngày 21.12, Giáo xứ Quy Hiệp (Quy Hiệp) và các nhà hảo tâm cũng đã tặng 80 suất quà (trị giá 300 ngàn đồng/suất) cho 80 hộ dân trong vùng, không phân biệt lương, giáo.
THU HÀ