Xe tải lao xuống vực, tài xế thoát chết trong gang tấc
Khoảng 4 giờ 30 phút sáng 22.12, trên tuyến quốc lộ 1A, đoạn ngã ba Suối Mơ (thuộc khu vực 8, phường Bùi Thị Xuân, TP Quy Nhơn) xe tải 43C-009. 32 do tài xế Nguyễn Anh Tuấn (chưa xác định được nơi cư trú) điều khiển, đang lưu thông theo hướng Bắc - Nam, khi đến địa phận trên đã bất ngờ mất tay lái lao thẳng xuống vực sâu bên đường phía bên phải theo chiều lưu thông và lật nghiêng (ảnh).
Tại hiện trường, phần đầu xe bị bể nát và thùng xe hư hỏng nặng. Rất may, tài xế Tuấn chỉ bị thương nhẹ.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được ngành chức năng điều tra làm rõ.
THIÊN KHÁNH