Giải bóng chuyền nam, nữ TP Quy Nhơn năm 2015: 13 đội bóng tham gia
(BĐ) - Sáng 22.12, tại Trung tâm Văn hóa - Thông tin - Thể thao TP Quy Nhơn, Giải bóng chuyền nam, nữ TP Quy Nhơn năm 2015 đã khai mạc. Tham gia giải có 13 đội bóng, đến từ các xã, phường và đơn vị đứng chân trên địa bàn thành phố. Giải nữ có 4 đội, thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm, xếp hạng. Giải nam có 9 đội, được chia thành 2 bảng. Ở vòng bảng, các đội thi đấu vòng tròn một lượt, tính điểm, chọn hai đội đứng đầu mỗi bảng vào bán kết.
Một pha bóng trong trận đấu vòng bảng giữa đội phường Lê Lợi (áo trắng) và đội phường Ngô Mây.
Giải đấu này do Trung tâm Văn hóa - Thông tin - Thể thao TP Quy Nhơn tổ chức, là một trong những hoạt động kỷ niệm 71 năm Ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22.12.1944 - 22.12.2015) và 26 năm Ngày Quốc phòng toàn dân.
Giải dự kiến sẽ kết thúc vào chiều 26.12.
ĐỨC MẠNH
Tuy Phước thì thuê được nhà thi đấu, TP Quy Nhơn lại để các vận động viên thi đấu ngoài trời, mặc dù thời tiết dạo này mưa rất nhiều.