Hiến máu tình nguyện tháng 1.2016: Phấn đấu thu 1.750 đơn vị máu
(BĐ) - Tin từ Trung tâm Huyết học - Truyền máu (Bệnh viện đa khoa tỉnh) ngày 23.12 cho biết, trong tháng 1.2016, trên địa bàn tỉnh sẽ có 7 đợt hiến máu tình nguyện, với chỉ tiêu vận động là 2.100 người tham gia, thu được 1.750 đơn vị máu.
Sinh viên Trường ĐH Quy Nhơn tham gia hiến máu tình nguyện.
Các đợt hiến máu có chỉ tiêu vận động cao được tổ chức ở TP Quy Nhơn (ngày 10.1, chỉ tiêu 400 người tham gia, thu được 350 đơn vị máu), Trường ĐH Quy Nhơn (ngày 24.1, 400 người tham gia, thu được 350 đơn vị máu), huyện Hoài Nhơn (ngày 31.1, 350 người tham gia, thu được 300 đơn vị máu)…
Để hoạt động hiến máu an toàn, đạt kết quả cao, Sở Y tế đã đề nghị Bệnh viện đa khoa tỉnh chuẩn bị các trang thiết bị và lực lượng y sĩ, bác sĩ, điều dưỡng, kỹ thuật viên phục vụ lấy máu. Bệnh viện đa khoa khu vực Bồng Sơn, Trung tâm Y tế TP Quy Nhơn và huyện Hoài Ân cử 4 bác sĩ, 6 điều dưỡng tham gia khám tổng quát tại các buổi hiến máu.
MAI LÂM