Trao tặng “Nhà tình nghĩa” và nhận phụng dưỡng Mẹ Việt Nam Anh hùng
(BĐ) - Ngày 26.12, Đoàn công tác Khối Thi đua Kinh tế tỉnh phối hợp với Sở Công Thương đã tổ chức Lễ bàn giao “Nhà tình nghĩa” và nhận phụng dưỡng 2 Mẹ Việt Nam Anh hùng (VNAH) ở 2 huyện Phù Cát và Hoài Nhơn.
Theo đó, tại huyện Phù Cát, Đoàn công tác đã tổ chức Lễ bàn giao “Nhà tình nghĩa” cho Mẹ VNAH Nguyễn Thị Long, trú tại thôn Chánh An, xã Cát Hanh. Tổng số tiền mà Khối Thi đua Kinh tế hỗ trợ Mẹ Long là 50 triệu đồng, ngoài ra, Khối còn tặng Mẹ Long 1 sổ tiết kiệm trị giá 10 triệu đồng.
Tại huyện Hoài Nhơn, Đoàn tổ chức Lễ nhận phụng dưỡng Mẹ VNAH Trần Thị Ngưu, trú tại thôn Liễu An Nam, xã Hoài Châu Bắc. Mẹ Ngưu được Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp và Trung tâm Xúc tiến thương mại (Sở Công Thương) nhận phụng dưỡng.
* Ngày 25.12 Tổng Công Ty PISICO Bình Định tổ chức Lễ nhận phụng dưỡng 6 Mẹ VNAH. Trong đó 2 mẹ ở huyện Phù Mỹ, gồm Mẹ Lâm Thị Chin (SN 1927, ở thôn Tân Lộc, xã Mỹ Lộc), Mẹ Nguyễn Thị Nho (SN 1921, ở thôn Vạn Định, xã Mỹ Lộc. Ở huyện Hoài Nhơn có 4 mẹ: Mẹ Nguyễn Thị Thời (SN 1936, ở thôn Ngọc An Tây, xã Hoài Thanh Tây, Mẹ Nguyễn Thị Nhi (SN 1933, ở thôn Ngọc Sơn Nam, xã Hoài Thanh Tây), Mẹ Lê Thị Cư (SN 1931, thôn Lâm Trúc, xã Hoài Thanh), Mẹ Đặng Thị Nỹ (SN 1936, thôn Trung Hóa, xã Tam Quan Nam).
VIẾT HIỀN - VĂN HIẾN