58 thí sinh tham dự Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia THPT năm 2016
(BĐ) - Sáng 6.1, tại Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn (TP Quy Nhơn), Sở GD&ĐT tổ chức Lễ khai mạc Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia THPT năm 2016.
Đại diện học sinh kiểm tra niêm phong túi đựng đề thi.
Tham dự kỳ thi năm nay, tỉnh Bình Định có 58 thí sinh, đăng ký dự thi 9 môn: Toán, Vật lý, Hóa học, Sinh học, Tin học, Ngữ văn, Lịch sử, Địa lý, tiếng Anh. Đây là những thí sinh có kết quả học tập xuất sắc ở các trường, đoạt giải cao trong kỳ thi chọn học sinh giỏi cấp tỉnh.
Hội đồng coi thi gồm 34 cán bộ, giáo viên, nhân viên thuộc Sở GD&ĐT các tỉnh: Lâm Đồng, Thừa Thiên Huế, Bình Định.
Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia THPT năm 2016 diễn ra trong ba ngày từ 6-8.1. Cụ thể, ngày 6.1, thi viết các môn: Toán, Vật lí, Hóa học, Sinh học, Ngữ văn, Lịch sử, Địa lí, tiếng Anh và thi lập trình trên máy vi tính môn Tin học. Ngày 7.1, thi viết các môn: Toán, Vật lí, Hóa học, Sinh học; thi nói môn tiếng Anh và thi lập trình trên máy vi tính môn Tin học. Ngày 8.1, thi thực hành các môn Vật lí, Hóa học và Sinh học.
NGỌC TÚ