12 đội bóng tham gia Giải bóng đá, bóng chuyền HS,SV
(BĐ) - Sáng ngày 8.1, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh, đã khai mạc Giải bóng đá, bóng chuyền học sinh, sinh viên (HS,SV) năm 2016. Tham gia giải lần này có 12 đội bóng (6 đội bóng đá nam và 6 đội bóng chuyền nam) đến từ 6 trường đại học, cao đẳng trên địa bàn tỉnh. Ở mỗi nội dung thi đấu, các đội được chia thành 2 bảng, thi đấu vòng tròn một lượt, tính điểm, chọn hai đội đứng đầu mỗi bảng vào bán kết.
Một pha bóng trong trận đấu bóng chuyền giữa đội Trường Đại học Quy Nhơn và Trường Đại học Quang Trung.
Hoạt động này do Ban Thư ký Hội sinh viên Việt Nam tỉnh tổ chức chào mừng Ngày hội HS, SV năm 2016 và 66 năm Ngày truyền thống HS, SV (9.1.1950 - 9.1.2016).
Giải dự kiến bế mạc vào chiều 9.1.
ĐỨC MẠNH