Hồ Thị Thanh Hồng được mời tham gia Đại hội thể thao trí tuệ thế giới năm 2016
(BĐ) - Ngày 9.1, ông Tôn Thất Lương Chính, HLV trưởng đội tuyển cờ Bình Định, cho biết: “Ban Tổ chức Đại hội thể thao trí tuệ thế giới năm 2016 vừa gửi thư mời đến kỳ thủ Hồ Thị Thanh Hồng tham gia thi đấu cờ tướng tại Đại hội này. Thời gian diễn ra Đại hội thể thao trí tuệ thế giới năm 2016 từ ngày 5.2 đến 3.3 tại tỉnh Giang Tô (Trung Quốc)”.
Thanh Hồng (bên phải) tại Giải vô địch cờ tướng thế giới năm 2015.
Được biết, tại Đại hội này đoàn Việt Nam có 2 kỳ thủ tham gia thi đấu môn cờ tướng, ngoài Hồ Thị Thanh Hồng ở giải nữ còn có Lại Lý Huynh (Bình Dương) sẽ thi đấu ở giải nam. Đây là hai trong số những kỳ thủ đã thi đấu thành công, lọt vào top 4 kỳ thủ mạnh nhất ở nội dung nam và nữ ở Giải vô địch cờ tướng thế giới năm 2015.
ĐỨC MẠNH