Ra quân Chương trình Xuân tình nguyện năm 2016
(BĐ) - Ngày 16.1, tại xã Canh Hiển, huyện Vân Canh, Hội LHTN Việt Nam tỉnh ra quân Chương trình Xuân tình nguyện năm 2016 với sự tham gia của 150 hội viên thanh niên huyện Vân Canh.
Tại buổi lễ, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Lương Đình Tiên cho biết: Năm 2016 là năm có nhiều sự kiện trọng đại của tuổi trẻ Việt Nam nói chung, tỉnh Bình Định nói riêng. Do đó, tuổi trẻ toàn tỉnh đẩy mạnh các hoạt động phong trào nhằm phát huy tinh thần xung kích, đi đầu của hội viên, thanh niên trong các hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng, an sinh xã hội góp phần đem lại cho bà con nhân dân một mùa xuân vui tươi, ấm áp hơn.
Trao quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Dịp này, Ban tổ chức đã trao 65 suất quà (300 ngàn đồng/suất) cho học sinh hoàn cảnh khó khăn ở huyện Vân Canh.
Sau buổi lễ, Hội LHTN Việt Nam tỉnh tổ chức cho hội viên, thanh niên đồng loạt triển khai các hoạt động tình nguyện như: Khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho 100 người ở xã Canh Hiển; ra quân thu gom rác thải tại thôn Chánh Hiển, xã Canh Hiển; khơi thông dòng chảy chiều dài khoảng 1 km liên thôn trong xã Canh Hiển; sửa chữa nhà cho hộ gia đình chính sách Đinh K’Nu làng Hiệp Hà, Thị trấn Vân Canh.
H.YẾN