Học sinh, giáo viên nghỉ Tết Nguyên đán 10 ngày
(BĐ) - Sáng 19.1, Giám đốc Sở GD&ĐT Trần Đức Minh đã chỉ đạo hiệu trưởng các trường học từ mầm non đến phổ thông và giám đốc các trung tâm giáo dục thường xuyên, giáo dục thường xuyên - hướng nghiệp bố trí cho cán bộ, giáo viên, học sinh, học viên nghỉ Tết Nguyên đán Bính Thân từ ngày 5.2.2016 (27 tháng Chạp năm Ất Mùi) đến hết ngày 14.2.2016 (mùng 7 tháng Giêng năm Bính Thân). Ngày 15.2, việc dạy - học trở lại bình thường.
Cô và bé Trường Mẫu giáo xã Hoài Xuân, huyện Hoài Nhơn.
Các trường cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp nghỉ Tết Nguyên đán theo quy định của Bộ GD&ĐT. Các cơ quan quản lý giáo dục nghỉ Tết Nguyên đán theo quy định của UBND tỉnh.
Giám đốc Trần Đức Minh yêu cầu các đơn vị trực thuộc chấp hành nghiêm túc chủ trương thực hành tiết kiệm, chống lãng phí; không dùng công quỹ để thưởng, liên hoan, mua quà biếu sai chế độ quy định của Nhà nước. Đồng thời, tuyên truyền cán bộ công chức, giáo viên, học sinh hưởng ứng Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” trong mua sắm, tiêu dùng dịp Tết.
NGỌC TÚ