Hoài Ân: ĐVTN tham gia làm đường bê tông nông thôn
(BĐ) - Ngày 21.1, CLB kết nối tình thương thuộc Hội LHTN Việt Nam huyện Hoài Ân phối hợp với Liên chi đoàn Tài chính - Ngân hàng và Quản trị kinh doanh, Trường Đại học Quy Nhơn tổ chức cho 30 ĐVTN thực hiện công trình thanh niên làm đường bê tông nông thôn tại xóm 4, thôn Hà Đông, xã Ân Hữu.
Tuyến đường dài 120m, rộng 2m, độ dày 18cm, từ nguồn kinh phí chương trình xây dựng nông thôn mới. Dự kiến công trình hoàn thành vào ngày 24.1.
Dịp này, CLB Kết nối tình thương và Liên chi đoàn Tài chính - Ngân hàng và Quản trị kinh doanh cũng giúp đỡ sửa chữa lại nhà cho gia đình bà Cao Thị Cúc (thân nhân liệt sĩ, ở cùng thôn) có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, tổng trị giá 3 triệu đồng; tặng 30 suất quà (250 ngàn đồng/suất) cho hội viên CLB có hoàn cảnh khó khăn trong thôn.
H.YẾN