Bộ CHQS tỉnh thăm, chúc Tết nguyên lãnh đạo tỉnh, Anh hùng LLVTND và các đơn vị
Nhân dịp chuẩn bị đón Tết Nguyên Đán Bính Thân - năm 2016, Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh đã đi thăm, chúc Tết các đồng chí nguyên lãnh đạo Tỉnh ủy, Bộ CHQS tỉnh qua các thời kỳ; các Anh hùng Lực lượng vũ trang Nhân dân (LLVTND), Mẹ Việt Nam anh hùng và các đơn vị của Bộ Quốc phòng, Quân khu V đóng quân trên địa bàn tỉnh.
Đại tá Cao Thứ, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh thăm, chúc Tết Anh hùng Lực lượng Vũ trang Nhân dân Nguyễn Bá Phụng (huyện Phù Cát).
Đến thăm và chúc Tết các đồng chí: Vũ Hoàng Hà, nguyên Bí thư Tỉnh ủy; Nguyễn Duy Quý, nguyên Quyền Bí thư Tỉnh ủy, thay mặt Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh, Đại tá Cao Thứ, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh, đã ân cần thăm hỏi sức khỏe; mong các đồng chí tiếp tục đóng góp ý kiến để góp phần xây dựng Lực lượng vũ trang tỉnh ngày càng vững mạnh.
Thăm, chúc Tết các Anh hùng LLVTND: Võ Thị Huy, Nguyễn Bá Phụng; gia đình liệt sĩ, Anh hùng LLVTND Lê Đức Cường, Đại tá Cao Thứ bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với những cống hiến của các đồng chí trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc và mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống, động viên con cháu học tập, lao động và tích cực tham gia các phong trào tại địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Đến thăm và chúc Tết Ban Chỉ huy Quân sự các huyện Tuy Phước, Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Nhơn; Trung đoàn BB739 và Đại đội Công binh, Đại tá Cao Thứ yêu cầu các đơn vị duy trì nghiêm chế độ trực ban, trực chiến, trực sẵn sàng chiến đấu trong dịp Tết; phối hợp chặt chẽ với cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương trên địa bàn để chủ động nắm tình hình, kịp thời xử lý các tình huống xảy ra; đồng thời quan tâm chăm lo đời sống cán bộ, chiến sĩ ; tổ chức cho cán bộ, chiến sĩ đón Tết an toàn, tiết kiệm.
MAN ĐỨC DŨNG