Tiễn quân nhân hoàn thành NVQS đợt 1 năm 2016
Sáng 29.1, Bộ CHQS tỉnh đã tổ chức lễ tiễn 47 quân nhân hoàn thành NVQS tại ngũ trở về địa phương đợt 1 năm 2016.
Trong thời gian tại ngũ, các chiến sĩ trẻ đã phát huy tốt truyền thống cách mạng của quê hương, nỗ lực huấn luyện, rèn luyện, xác định tốt mục tiêu, lý tưởng cách mạng, hiểu rõ sự cần thiết phải xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Các chiến sĩ đã được giáo dục, rèn luyện về phẩm chất đạo đức, học tập lý luận chính trị, huấn luyện quân sự, rèn luyện kỹ năng, khả năng sẵn sàng chiến đấu và rèn luyện tác phong quân nhân. Các chiến sĩ đã phấn đấu khắc phục khó khăn, vươn lên hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng LLVT tỉnh ngày càng vững mạnh.
Dịp này, nhiều quân nhân xuất ngũ được Bộ CHQS tỉnh tặng giấy khen vì đã có thành tích xuất sắc trong quá trình thực hiện nhiệm vụ. Đặc biệt đã có 13 đồng chí được vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Tin, ảnh: THÀNH PHÚC