Giải bóng chuyền mừng Đảng, mừng Xuân xã Phước Quang (Tuy Phước): Đội Lộc Ngãi đoạt chức vô địch
(BĐ) - Sáng 8.2 (tức mùng 1 Tết), tại sân bóng UBND xã Phước Quang (huyện Tuy Phước) đã diễn ra trận chung kết giải bóng chuyền mừng Đảng, mừng Xuân Bính Thân năm 2016 giữa 2 đội bóng của thôn Tri Thiện và thôn Lộc Ngãi. Kết quả đội bóng thôn Lộc Ngãi đã đoạt chức vô địch, thôn Tri Thiện giành giải Nhì.
Giải bóng chuyền mừng Đảng, mừng Xuân Bính Thân năm 2016 xã Phước Quang diễn ra từ ngày 28 tháp Chạp đến ngày mùng 1 Tết, với sự tham gia của 5 đội bóng của các thôn: Tri Thiện, Phục Thiện, Lộc Ngãi, Lương Quang, An Hòa. Các đội tham gia đấu loại trực tiếp để chọn hai đội vào thi đấu trận chung kết.
Các võ sinh của võ đường Lê Xuân Cảnh biểu diễn võ thuật.
Cũng trong sáng 8.2, tại sân của UBND xã Phước Quang, võ đường Lê Xuân Cảnh (phường Nhơn Hưng, thị xã An Nhơn) đã tổ chức múa lân, biểu diễn võ thuật để phục vụ người dân đến vui xuân, đón Tết.
NGUYỄN PHÚC