Bắt thuốc lá ngoại nhập lậu trên xe khách
(BĐ) - Sáng 15.2, Trung tá Ngô Hoài Bảo, Đội trưởng Đội tuần tra Phòng Cảnh sát giao thông - đường bộ, đường sắt (Công an tỉnh), cho biết: Đội đã bàn giao Công an huyện Tây Sơn điều tra, xác minh và làm rõ lô thuốc lá ngoại nhập lậu vừa bị lực lượng Cảnh sát giao thông phát hiện, bắt giữ tại xã Tây Thuận, huyện Tây Sơn.
Trước đó, 15 giờ 45 phút ngày 14.2, Tổ tuần tra thuộc Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt đang làm nhiệm vụ km 55+700 (quốc lộ 19, thuộc địa phận xã Tây Thuận) đã tiến hành dừng và kiểm tra xe ô tô khách 77B-006.17, do tài xế Lê Văn Kha (48 tuổi, trú xã Nhơn Phúc, thị xã An Nhơn) điều khiển. Trên xe lúc này có 3 thùng thuốc lá ngoại, với số lượng 123 cây (gồm 50 cây thuốc lá hiệu HERO, 68 cây thuốc hiệu JET và 5 cây thuốc lá hiệu 555 GOLD). Tại thời điểm kiểm tra, tài xế xe khách không xuất trình được hóa đơn chứng từ chứng minh nguồn gốc hợp pháp của lô hàng.
TRỌNG LỢI