Hơn 520 VĐV của 35 đơn vị tham gia Hội thao ngành Y tế toàn tỉnh năm 2016
(BĐ) - Tối 17.2, tại Nhà thi đấu Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh đã diễn ra lễ khai mạc Hội thao ngành Y tế toàn tỉnh lần thứ XI - năm 2016. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh cùng đại diện lãnh đạo một số sở, ngành đã đến tham dự. Tham gia Hội thao lần này có hơn 520 VĐV đến từ 35 đơn vị trong ngành y tế của tỉnh và Trung ương đứng chân trên địa bàn tỉnh. Các VĐV tranh tài ở các môn: bóng chuyền (nam, nữ), cầu lông, bóng bàn.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh tặng cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia Hội thao.
Hội thao do Sở Y tế phối hợp với Công đoàn ngành Y tế tỉnh tổ chức, là một trong những hoạt động kỷ niệm 61 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27.2.1955 - 27.2.2016). Dự kiến Hội thao sẽ bế mạc vào chiều 19.2.
LÊ CƯỜNG