Tặng quà cho học sinh nghèo vượt khó
(BĐ) - Ngày 20.2, tại trường Phổ thông Dân tộc bán trú huyện Tây Sơn (xã Vĩnh An, huyện Tây Sơn), CLB Ba lô Con Cóc, CLB Kết nối tình nguyện nhịp sống yêu thương của Nhà thiếu nhi TP Hồ Chí Minh phối hợp với Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức chương trình “Xuân yêu thương - cùng em đến trường”.
Tặng quà và học bổng cho học sinh nghèo vượt khó.
Tại chương trình, hai CLB đã tặng 100 suất quà (300 ngàn đồng/suất); 10 suất học bổng (500 ngàn đồng/suất); 10 chiếc xe đạp (1,2 triệu đồng/chiếc) cho các em học sinh hoàn cảnh khó khăn vượt khó, học giỏi của hai trường Phổ thông Dân tộc bán trú huyện Tây Sơn và trường Tiểu học Vĩnh An.
Ngoài ra, hai CLB còn tổ chức các trò chơi dân gian cho các em thiếu nhi và tặng 1 bộ trống trị giá gần 3 triệu đồng cho Liên đội trường Tiểu học Vĩnh An.
Trước đó, trong khuôn khổ chương trình, hai CLB cũng đã đến thăm và tặng 200 suất quà cho học trò nghèo, người dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Phú Yên và Bệnh viện Phong và Da liễu Trung ương Quy Hòa (Quy Nhơn). Tổng giá trị của chương trình là hơn 100 triệu đồng do các bạn nhỏ trong CLB Ba lô Con Cóc đóng góp và sự ủng hộ của các “Mạnh Thường Quân”.
NGUYỄN HỒNG PHÚC