Chương trình “Chia sẻ giọt máu hồng”: Thu được 141 đơn vị máu
(BĐ) - Sáng 21.2, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh phối hợp với Trung tâm Huyết học Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh) tổ chức chương trình “Chia sẻ giọt máu hồng” với sự tham gia của 200 ĐVTN các đơn vị trực thuộc.
ĐVTN hiến máu tại chương trình.
Kết quả, chương trình đã thu được 141 đơn vị máu, góp phần cung cấp lượng máu để phục vụ điều trị cho nhu cầu điều trị của các bệnh nhân trong tỉnh.
Cũng trong ngày 21.2, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh phối hợp với Doanh nghiệp tư nhân thương mại Nhơn đã đến thăm, tặng 15 suất quà (200 ngàn đồng/suất) cho 15 bệnh nhân; tặng 20 triệu đồng tiền mặt cho Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần huyện Hoài Nhơn.
NGUYỄN HỒNG PHÚC