Phù Mỹ tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 1.2016
Sáng 24.2, tại Trung tâm Y tế huyện Phù Mỹ, Hội Chữ thập đỏ huyện Phù Mỹ phối hợp Trung tâm Huyết học - truyền máu thuộc Bệnh viện đa khoa tỉnh tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 1.2016.
Các đoàn viên, thanh niên hiến máu tình nguyện
Hơn 400 đoàn viên - thanh niên, hội viên các cơ quan, đơn vị, trường học, công an, quân đội và các xã, thị trấn trên địa bàn huyện đã tham gia hiến máu. Kết quả, Ban tổ chức đã thu được 246 đơn vị máu.
Được biết, năm 2016, Ban chỉ đạo hiến máu tình nguyện huyện Phù Mỹ sẽ tổ chức 4 đợt hiến máu tình nguyện nhằm bổ sung máu trong việc cấp cứu và điều trị cho bệnh nhân, giảm thiểu các ca tử vong do không có máu truyền.
VĂN TỐ