Trung ương Hội CTĐ Việt Nam tôn vinh doanh nhân Hàn Quốc Lee Woo Seok
(BĐ) - Chiều 26.2, Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức trao Bằng khen của Trung ương Hội CTĐ Việt Nam cho ông Lee Woo Seok - doanh nhân người Hàn Quốc đang sống tại TP Hồ Chí Minh về những đóng góp cho công tác nhân đạo, từ thiện trên địa bàn Bình Định.
Ông Lee Woo Seok (trái) nhận Bằng khen của Trung ương Hội CTĐ Việt Nam.
Được biết, gần 3 năm qua, ông Lee Woo Seok phối hợp với Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức các hoạt động cứu trợ nhân đạo như: tặng quà cho người nghèo, học bổng cho sinh khó khăn, hỗ trợ nhà tình thương, kêu gọi khám chữa bệnh nhân đạo... Tổng trị giá các hoạt động nhân đạo của ông trên 2,5 tỉ đồng.
Dịp này, Trung ương Hội CTĐ Việt Nam cũng trao Bằng khen về những đóng góp cho công tác nhân đạo, từ thiện cho ông Nguyễn Văn Bình - Chi hội Tin Lành khu 6 (TP Quy Nhơn).
N.M