Treo cổ sau khi cãi nhau với vợ
Khoảng 7 giờ ngày 9.3, chị Mang Thị Út (SN 1998, ở làng Canh Phước, xã Canh Hòa, huyện Vân Canh) phát hiện chồng là anh Ra Lan Thanh (SN 1997) treo cổ trong rừng keo dưới chân núi gần làng; khi mọi người đến đưa xuống thì nạn nhân đã tắt thở. Chị Út cho biết, vợ chồng chị có một con gái mới hơn 6 tháng tuổi, cuộc sống hạnh phúc. Khoảng 16 giờ ngày 8.3, hai vợ chồng có cãi nhau nhưng chỉ là những bất đồng thường ngày trong sinh hoạt, không có gì nghiêm trọng. Thế nhưng, đến 18 giờ cùng ngày anh Thanh ra khỏi nhà đến tối không về, chị Út báo cho gia đình hai bên biết và cùng đi tìm nhưng không thấy. Sáng hôm sau, chị Út tiếp tục tìm kiếm, khi đến rừng keo thì phát hiện sự việc đau lòng trên.
Đặng Thái