Bình Định thực hiện tốt công tác quản lý an toàn thực phẩm
(BĐ) - Bộ NN&PTNT vừa công bố đánh giá, xếp hạng các địa phương triển khai công tác quản lý an toàn thực phẩm (ATTP) nông, lâm, thủy sản năm 2015. Theo đánh giá, Bình Định là một trong 10 địa phương được xếp vào diện triển khai, thực hiện tốt công tác quản lý ATTP.
Việc đánh giá các địa phương được dựa trên bộ tiêu chí gồm: Việc chỉ đạo, điều hành công tác quản lý ATTP; tuyên truyền, giáo dục, truyền thông nâng cao nhận thức về ATTP và ý thức chấp hành pháp luật về ATTP; giám sát, kiểm tra, thanh tra và xử lý vi phạm pháp luật về ATTP; tăng cường năng lực công tác quản lý ATTP; xây dựng và phát triển chuỗi cung cấp thực phẩm an toàn.
Được biết, đây là lần đầu tiên Bộ NN&PTNT triển khai đánh giá, xếp hạng các địa phương về triển khai công tác quản lý an toàn vệ sinh thực phẩm nông, lâm, thủy sản.
PHẠM PHƯƠNG