Bắt giam kẻ côn đồ
Ngày 12.3, Cơ quan CSĐT CA huyện Phù Mỹ bắt tạm giam thời gian 3 tháng đối với Nguyễn Bá Tường (SN 1986, trú thôn Trà Quang, thị trấn Phù Mỹ) để điều tra làm rõ về hành vi đánh người gây thương tích.
Theo lời khai ban đầu, khoảng 20 giờ ngày 27.1, sau khi uống rượu, Nguyễn Bá Tường cùng Nguyễn Hoàng Long (SN 1988, thường trú tại quận 3, TP Hồ Chí Minh, tạm trú tại thôn Trà Quang) đến quán của chị Nguyễn Thị Liễu mua bún và rượu. Do trước đây, Tường và Long thường xuyên đến ăn nợ nên chị Liễu từ chối không bán. Chúng văng tục, chửi bới hăm dọa đòi phá quán rồi hất đổ bàn ghế.
Đang ngồi ăn bún tại đây, thấy Tường và Long có những lời lẽ và hành động thiếu văn hóa, ông Lê Thanh Hà (SN 1956, trú thôn Bình Trị, xã Mỹ Quang, là cán bộ Chi cục quản lý thị trường huyện) can ngăn. Cho rằng ông Hà dám can thiệp chuyện của mình, Tường lấy 2 ghế nhựa đánh tới tấp vào đầu ông Hà, sau đó tiếp tục đánh bằng tay cho đến khi ông Hà ngã xuống. Long lấy cây tuýp bằng kim loại dài khoảng 1,5m đánh và đạp đổ nồi nước lèo bán bún lên người ông Hà. Ông Hà được gia đình đưa đi cấp cứu ngay trong đêm, đến nay sức khỏe đã ổn định.
HẰNG NGA