BĐBP nhận phụng dưỡng Mẹ Việt Nam anh hùng
Sáng ngày 15.3, Đồn Biên phòng Mỹ Thọ (thuộc BĐBP tỉnh Bình Định) tổ chức Lễ nhận phụng dưỡng suốt đời Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Năm, sinh năm 1929, (ở thôn Hòa Hội Bắc, xã Mỹ Thành, huyện Phù Mỹ) có chồng và một con là liệt sỹ, hy sinh trong sự nghiệp chống mỹ cứu nước. Tham dự buổi Lễ có lãnh các ngành, đoàn thể địa phương và người thân trong gia đình mẹ.
Lễ nhận phụng dưỡng suốt đời Mẹ Nguyễn Thị Năm
Được biết mẹ đã có nhiều cống hiến, hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đây là nghĩa cử cao đẹp của người chiến sĩ mang quân hàm xanh đối với các anh hùng liệt sỹ, mẹ Việt Nam anh hùng, nhằm góp phần làm vơi đi đau thương, mất mát to lớn của các mẹ, giúp mẹ VNAH có cuộc sống đầy đủ hơn về vật chất và tinh thần trong quãng đời còn lại. Tại buổi lễ Đồn Biên phòng Mỹ Thọ đã trao quà và quyết định nhận phụng dưỡng suốt đời cho mẹ VNAH với số tiền 500 ngàn đồng/tháng. Số tiền nhận phụng dưỡng được do cán bộ, chiến sĩ đóng góp.
Tin, ảnh: CÔNG CƯỜNG