Tỉnh đoàn Bình Định: Vận động xây dựng 10 ngôi nhà nhân ái cho hộ nghèo
Sáng ngày 16.3, Tỉnh đoàn Bình Định đã tổ chức lễ khởi công xây dựng ngôi nhà nhân ái cho gia đình chị Trình Thị Vớt ( 32 tuổi) ở thôn Lộc Hạ, xã Phước Thuận, huyện Tuy Phước.
Đại diện tỉnh đoàn trao tặng số tiền hỗ trợ và khởi công xây dựng nhà cho chị Vớt
Chị Vớt có 2 người con, trong đó con gái lớn 9 tuổi bị thiểu năng, cháu trai 4 tuổi và thuộc diện hộ nghèo ở địa phương. Ngôi nhà 3 mẹ con chị Vớt đang ở đã bị xuống cấp, có nguy cơ sụp đổ trong mùa mưa tới. Trước sự khó khăn của gia đình chị Vớt, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Bình Định đã vận động các nhà hảo tâm ủng hộ 50 triệu đồng và huy động lực lượng ĐVTN trong toàn xã Phước Thuận đến giúp đỡ chị Vớt xây dựng nhà mới, với diện tích 36m2. Dự kiến công trình trên sẽ hoàn thành và đưa vào sử dụng cuối tháng 4.2016.
Được biết, trong năm 2016 Tỉnh Đoàn Bình Định sẽ vận động xây dựng 10 ngôi nhà nhân ái trên địa bàn tỉnh.
Thiên Khánh