Giao lưu - tọa đàm “Yêu thương và chia sẻ” nhân ngày Quốc tế Hạnh phúc
(BĐ) - Nhân Ngày Quốc tế Hạnh phúc 20.3, sáng 18.3, Ban Chỉ đạo Công tác gia đình tỉnh tổ chức giao lưu - tọa đàm “Yêu thương và chia sẻ”, với sự tham gia của 25 gương phụ nữ thành đạt trong các gia đình văn hóa tiêu biểu của tỉnh.
Tại chương trình, đại diện các gương phụ nữ thành đạt trong các gia đình văn hóa tiêu biểu của tỉnh đã chia sẻ các vấn đề liên quan đến xây dựng gia đình hạnh phúc, cộng đồng hạnh phúc; vai trò của người phụ nữ trong xây dựng gia đình văn hóa hiện nay, kinh nghiệm - bí quyết “giữ lửa ấm” gia đình của người phụ nữ hiện đại; sự yêu thương, quan tâm chia sẻ giữa các thành viên trong gia đình…
Ngoài ra, các đại biểu tham dự chương trình cũng đóng góp ý kiến, chia sẻ quan điểm về hạnh phúc và cách thức để tạo dựng, giữ gìn hạnh phúc trong cuộc sống gia đình, xã hội.
N.V.TRANG