Bồi dưỡng kiến thức QP-AN cho đối tượng 3
80 cán bộ thuộc ban thường vụ huyện, thị, thành ủy; đại biểu HĐND cấp huyện; cán bộ lãnh đạo cấp phòng thuộc các sở, ngành, đoàn thể của tỉnh và của Trung ương có trụ sở trên địa bàn tỉnh đang tham gia lớp bồi dưỡng kiến thức QP-AN khóa 45 năm 2016, do Hội đồng giáo dục QP-AN tỉnh tổ chức từ ngày 16.3 đến 31.3, tại Trường Quân sự tỉnh.
Trong thời gian trên, các cán bộ được quán triệt, học tập 16 chuyên đề về đường lối, quan điểm, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với công tác QP-AN; thảo luận làm rõ những vấn đề về công tác QP-AN; kỹ thuật bắn súng ngắn K54… Lớp bồi dưỡng giúp học viên nâng cao nhận thức, trình độ về lĩnh vực QP-AN, đồng thời vận dụng có hiệu quả trong tổ chức thực hiện hai nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới trên từng cương vị đảm nhiệm.
THÀNH PHÚC