Trung ương sẽ thanh tra công tác đảm bảo an toàn thực phẩm tại Bình Định
(BĐ) - Theo kế hoạch vừa được Ban Chỉ đạo liên ngành vệ sinh an toàn thực phẩm (ATTP) Trung ương ban hành, trong Tháng hành động vì ATTP năm 2016 (từ 15.4 đến 15.5), Ban chỉ đạo giao các Bộ Y tế, NN&PTNT, Công Thương phối hợp với các bộ, ngành liên quan tổ chức 6 đoàn kiểm tra liên ngành, tiến hành thanh tra tại 12 tỉnh, thành phố. Trong đó, đoàn số 6 do Thanh tra Bộ Y tế chủ trì, phối hợp với Cục Quản lý thị trường, Cục Thú y, Viện Pasteur Nha Trang tiến hành thanh tra, kiểm tra tại Khánh Hòa, Bình Định. Các bộ cũng sẽ giao các đơn vị chức năng thanh tra, kiểm tra đột xuất tại các tỉnh, thành phố nhằm triển khai hiệu quả Tháng hành động vì ATTP năm 2016.
Test nhanh mẫu rau tại cơ sở kinh doanh thực phẩm trong Tháng hành động vì ATTP năm 2015.
Chủ đề của Tháng hành động vì ATTP năm 2016 là “Tiếp tục tăng cường sản xuất, kinh doanh, tiêu dùng rau, thịt an toàn”. Mục tiêu triển khai tháng hành động là giải quyết căn bản bức xúc nổi cộm hiện nay là sử dụng chất cấm trong chăn nuôi; giảm thiểu rõ nét mức tồn dư thuốc bảo vệ thực vật trong rau, quả; tồn dư hóa chất, kháng sinh trong thịt lợn, thịt gà, thủy sản nuôi, tạo niềm tin cho người tiêu dùng thực phẩm nông sản, thủy sản. Đồng thời, nâng cao nhận thức của các tổ chức, cá nhân trong việc sản xuất, kinh doanh, tiêu dùng rau, thịt an toàn.
Bên cạnh đó là tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra bảo đảm an toàn thực phẩm tại các cơ sở sản xuất, sơ chế, chế biến, nhập khẩu, lưu thông, buôn bán thực phẩm, đặc biệt là các chợ đầu mối, cung ứng rau, thịt, nông sản; giảm thiểu ngộ độc thực phẩm từ rau, thịt mất an toàn thực phẩm.
Trước đó, trong Tháng hành động vì ATTP năm 2015, đoàn thanh tra liên ngành Trung ương do Cục Quản lý thị trường phụ trách cũng đã làm việc với Ban chỉ đạo liên ngành về vệ sinh ATTP tỉnh; thực hiện thanh tra tại 4 cơ sở thực phẩm trên địa bàn tỉnh.
NGUYỄN VĂN TRANG