Tặng quà cho 100 người mù nghèo
(BĐ) - Ngày 28.3, tại TP Quy Nhơn, Hội thiện nguyện Tâm từ bi (TP Hồ Chí Minh) phối hợp với Hội Người mù tỉnh tặng 100 suất quà cho người khiếm thị nghèo trong tỉnh. Mỗi suất quà gồm 10kg gạo, 1 thùng mì, dầu ăn, nước tương, quần áo. Hoạt động nhằm chia sẻ khó khăn với người mù và gia đình, động viên họ tiếp tục lạc quan, vươn lên hòa nhập cộng đồng.
Niềm vui của người mù khi nhận quà.
Được biết, từ đầu năm đến nay, Hội Người mù tỉnh đã vận động được hàng trăm suất quà để hỗ trợ người mù nghèo trong tỉnh. Tổng giá trị hỗ trợ hội viên trong quý I.2016 là 168 triệu đồng.
N.M