4 người khuyết tật dự Hội nghị biểu dương toàn quốc lần V/2016
(BĐ) - Thông tin từ Sở LĐ-TB&XH, Bình Định sẽ có 4 người khuyết tật và 1 trẻ mồ côi dự Hội nghị biểu dương người khuyết tật, trẻ mồ côi và người bảo trợ tiêu biểu toàn quốc lần V/2016 sẽ được tổ chức tại TP Hà Nội vào ngày 8.4.
Các đại biểu đều là những người nghị lực, vượt lên trên hoàn cảnh để trở thành người có ích và giúp đỡ được nhiều người khác. Cụ thể, 4 đại biểu người khuyết tật là: chị Phạm Thị Thanh Bình (57 tuổi, ở 284 Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn); chị Huỳnh Thị Hòa (45 tuổi, ở thôn Mỹ Bình 3, xã Hoài Phú, huyện Hoài Nhơn); anh Nguyễn Trần Khiêm (50 tuổi, ở thôn Tân Quang, xã Canh Hiển, huyện Vân Canh); anh Lê Thanh Bình (51 tuổi, ở thôn An Hòa, xã Phước An, huyện Tuy Phước). Đại biểu trẻ mồ côi duy nhất là Trương Hoàng Nhất Hậu (12 tuổi, ở xã Nhơn Thọ, thị xã An Nhơn).
HÀ THANH