Khánh thành Nhà đa năng phòng chống bão lụt
(BĐ) - Ngày 1.4, tại khu vực 3, phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn đã khánh thành và đưa vào sử dụng công trình Nhà đa năng phòng chống bão lụt (PCBL).
Công trình Nhà đa năng PCBL được khánh thành và đưa vào hoạt động.
Công trình Nhà đa năng PCBL do Văn phòng Điều phối về biến đổi khí hậu (CCCO Bình Định) làm Chủ đầu tư, thi công từ tháng 9.2015. Công trình có 2 tầng, có lối đi riêng dành cho người khuyết tật với phương tiện xe lăn. Tổng kinh phí xây dựng công trình gần 2 tỉ đồng, do Quỹ Rockefeller (Hoa Kỳ) tài trợ.
Được biết, Nhà đa năng PCBL là công trình thuộc khuôn khổ của Dự án “Giảm thiểu rủi ro cho người dân ở vùng hạ lưu sông Hà Thanh và sông Côn - TP Quy Nhơn” (còn gọi là Dự án Cảnh báo lũ sớm). Công trình sẽ góp phần giúp người dân vùng lũ tăng cường khả năng chống chịu với biến đổi khí hậu, giảm thiểu thiệt hại về người và vật chất.
Tin và ảnh: Viết Hiền