Khởi công nhà Khăn quàng đỏ
(BĐ) - Chiều 6.4, tại thôn Lý Chánh, xã Nhơn Lý, TP Quy Nhơn, Hội đồng Đội tỉnh tổ chức Lễ khởi công nhà Khăn quàng đỏ cho gia đình em Dương Thị Mỹ Hiền, lớp 7A2, trường THCS Nhơn Lý với số tiền 50 triệu đồng (ảnh). Gia đình em Hiền thuộc diện hộ nghèo, ba mất vì tai nạn giao thông từ năm 2012, chị Nguyễn Thị Hoa, mẹ Hiền đang làm công nhân nuôi 4 anh chị em Hiền ăn học. Gia đình Hiền ở nhờ nhà bà ngoại. Dù gia đình khó khăn nhưng 4 anh chị em Hiền đều học giỏi, khá.
Được biết, 50 triệu đồng Hội đồng Đội hỗ trợ cho gia đình Hiền là nguồn kinh phí có được từ Ngày hội vui chơi xuân “Vì bạn” với 40 gian hàng đồ lưu niệm, sách, truyện và ẩm thực do chính các em quyên góp và bán gây quỹ và của nhà tài trợ ủng hộ.
H.Y