Bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng cho nữ ứng cử viên HĐND các cấp
(BĐ) - Sáng 20.4, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội (cơ quan thường trực Ban Vì sự tiến bộ của phụ nữ tỉnh) phối hợp với Ban Vì sự tiến bộ của phụ nữ TP Quy Nhơn tổ chức hội nghị tập huấn bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng cho hơn 300 nữ ứng viên đại biểu HĐND thành phố và phường, xã của TP Quy Nhơn nhiệm kỳ 2016-2021.
Trong một ngày, các nữ ứng cử viên đã được giới thiệu vị trí, vai trò, chức năng của HĐND và đại biểu HĐND; thông tin cơ bản liên qua đến bầu cử; những nội dung chính của chương trình hành động và các kỹ năng thu thập, tìm kiếm, phân tích thông tin; kỹ năng tiếp xúc cử tri trong vận động bầu cử, làm việc với các cơ quan truyền thông… Từ đó, giúp các nữ ứng cử viên xây dựng được chương trình hành động và tự tin trình bày chương trình này trước cử tri.
Được biết, từ ngày 21-27.4, các lớp bồi dưỡng tương tự sẽ tiếp tục được tổ chức tại các huyện Tuy Phước, Hoài Ân và thị xã An Nhơn.
N.H.PHÚC