150 phần sữa cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt phường Trần Hưng Đạo
(BĐ) - Chiều 22.4, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh tổ chức chương trình tặng sữa cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt phường Trần Hưng Đạo, TP. Quy Nhơn. 150 trẻ được nhận mỗi em 2 hộp sữa nhãn hiệu Dumex Gold; trẻ 3-8 tuổi là sữa loại 800g, trẻ dưới 3 tuổi là sữa loại 400g. Tổng giá trị quà tặng là trên 70 triệu đồng.
Giám đốc Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Lê Thị Vinh Hương trao sữa cho trẻ.
Bà Lê Thị Vinh Hương, Giám đốc Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh cho biết, hoạt động này nằm trong khuôn khổ chương trình tặng 3.000 hộp sữa cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt trong toàn tỉnh. Nguồn sữa được tài trợ bởi Công ty TNHH Danone Việt Nam, qua sự vận động của Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh.
MAI LÂM