TP QUY NHƠN:
Tổ chức Lễ truy tặng danh hiệu Bà mẹ Việt Nam anh hùng
(BĐ) - Sáng 22.4, UBND TP Quy Nhơn đã tổ chức Lễ truy tặng danh hiệu vinh dự Nhà nước Bà mẹ Việt Nam anh hùng cho mẹ Hồ Thị Quảng (có 2 con trai là liệt sĩ, hiện thân nhân ở phường Hải Cảng) và mẹ Nguyễn Thị Sáng (có 2 con trai là liệt sĩ, hiện thân nhân ở phường Đống Đa).
Tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND TP Quy Nhơn Nguyễn Công Vịnh đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến gia đình 2 Bà mẹ Việt Nam anh hùng có người thân đã cống hiến, hi sinh trong sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Ông Nguyễn Công Vịnh cho biết: Chủ tịch nước đã phong tặng và truy tặng danh hiệu vinh dự Nhà nước Bà mẹ Việt Nam anh hùng cho 199 bà mẹ ở TP Quy Nhơn trong những năm qua (16 trường hợp được phong tặng và 173 trường hợp truy tặng). Thời gian tới, lãnh đạo TP Quy Nhơn sẽ tiếp tục tập trung chỉ đạo thực hiện tốt chính sách của Đảng, Nhà nước đối với gia đình chính sách và người có công nói chung, Bà mẹ Việt Nam anh hùng nói riêng.
HOÀI THU