TX An Nhơn: Khởi tố, bắt tạm giam 3 đối tượng đánh bạc
Ngày 25.4, Viện KSND TX An Nhơn đã phê chuẩn quyết định khởi tố và bắt tạm giam thời hạn 2 tháng đối với 3 bị can: Nguyễn Đình Phong (SN 1979, trú thôn Xuân Phương, xã Phước Sơn, Tuy Phước), Nguyễn Văn Thành (SN 1990, trú thôn Háo Lễ, xã Phước Hưng, Tuy Phước) và Phó Ngọc Lâm (SN 1959, trú thôn Trung Lý, xã Nhơn Phong, TX An Nhơn) về tội đánh bạc.
Trước đó, 13 giờ ngày 22.4, trinh sát hình sự CA TX An Nhơn đã đột kích quán cà phê Hai Lúa do ông Lê Xuân Hòa (SN 1968, ở thôn Bình An, xã Nhơn Hạnh) làm chủ, bắt quả tang các đối tượng nói trên đánh bạc bằng hình thức đánh bài xập xám ăn tiền. Tang vật thu giữ tại chỗ gồm một bộ bài và 19,5 triệu đồng. Đối tượng bỏ trốn được xác định là Nguyễn Đình Lắm (SN 1979, trú thôn Xuân Phương, xã Phước Sơn, Tuy Phước).
Ông Lê Xuân Hòa tổ chức cho các đối tượng đánh bạc tại quán cà phê của mình để phục vụ kinh doanh và thu tiền xâu của các con bạc.
Hiện CA TX An Nhơn đang tiếp tục điều tra xử lý các đối tượng có liên quan.
DANH NHÂN