Tin vắn 26.4
* Ngày 26.4, Trường ĐH Quy Nhơn tổ chức Lễ tốt nghiệp và trao bằng thạc sĩ khóa 16 (2013-2015) cho 306 học viên theo học 12 chuyên ngành gồm: Đại số và lý thuyết số (20 người), Toán giải tích (16), Kỹ thuật điện (16), Quản lý giáo dục (32), Hóa lý thuyết và Hóa lý (32), Kế toán (56), Khoa học máy tính (22), Lịch sử Việt Nam (30), Ngôn ngữ học (23), Văn học Việt Nam (25), Ngôn ngữ Anh (19), Sinh học thực nghiệm (15).
KIM KHÁNH
* Từ ngày 20 đến 25.4, LĐLĐ huyện Phù Mỹ phối hợp với Hội nông dân, Trung tâm VHTT-TT huyện tổ chức giải bóng chuyền Công - Nông huyện Phù Mỹ lần thứ VI, năm 2016. Tham gia giải có 27 đội bóng chuyền nam đến từ các CĐCS, đơn vị, cơ quan, doanh nghiệp toàn huyện. Kết quả: giải Nhất thuộc về xã Mỹ Lộc, xã Mỹ Châu giành giải Nhì, hai đội Phòng GD&ĐT và Chi cục thuế huyện cùng được trao giải Ba.
H.Y
* Ngày 25.4, Sở Y tế tổ chức lớp tập huấn về kỹ năng truyền thông phòng chống thuốc lá cho 20 điều dưỡng, hộ sinh của BVĐK tỉnh, BVĐK khu vực Phú Phong, BVĐK khu vực Bồng Sơn, Bệnh viện Y học cổ truyền, Bệnh viện Lao và Bệnh phổi, Bệnh viện Tâm thần, Bệnh viện Phục hồi chức năng và TTYT 11 huyện, thị xã, thành phố. Mục tiêu của đợt tập huấn này là trang bị những kiến thức cơ bản cho các học viên về công tác truyền thông thay đổi hành vi cho người dân, phòng chống tác hại của thuốc lá trong cộng đồng, đảm bảo hiệu quả phục vụ công tác tại các cơ sở y tế trên địa bàn tỉnh.
MAI LÂM