Phòng và điều trị bệnh viêm đại tràng
Đại tràng (ruột già) là bộ phận quan trọng trong hệ thống đường tiêu hóa. Viêm đại tràng là tình trạng viêm của niêm mạc đại tràng do nhiều nguyên nhân khác nhau, tổn thương có thể cấp tính hoặc mạn tính, có thể khu trú hoặc lan tỏa khắp đại tràng.
Về mặt bệnh học, viêm đại tràng được chia thành 2 thể bệnh: cấp tính và mạn tính. Viêm đại tràng cấp diễn biến rầm rộ, nếu không điều trị kịp thời vẫn có thể tử vong. Triệu chứng điển hình là đột ngột đau bụng kiểu đau thắt bụng dưới, đau từng đoạn hoặc dọc khung đại tràng, cảm giác mót rặn, tiêu chảy phân toàn nước, có thể lẫn máu, chất nhầy. Toàn trạng có sốt, dấu hiệu mất nước, có thể tụt huyết áp, mạch nhanh, nhỏ.
Trong khi đó, viêm đại tràng mạn diễn tiến kéo dài, triệu chứng không rầm rộ nhưng dễ tái phát. Đau bụng: đau ở 2 bên hố chậu hoặc 2 bên mạn sườn, lan dọc khung đại tràng. Đau âm ỉ, có thể quặn lên từng cơn, cảm giác muốn đi ngoài. Khi đi ngoài được thì giảm đau. Đau bụng là triệu chứng thường có và dễ tái phát. Rối loạn đại tiện: thường đi cầu lỏng nhiều lần trong ngày, có thể kèm nhầy máu, cảm giác mót rặn. Ngược lại, một số bệnh nhân lại táo bón hoặc táo bón xen kẽ tiêu chảy. Khám thấy bụng chướng hơi, ấn đau dọc khung đại tràng. Toàn thân mệt mỏi, gầy sút, chán ăn, dễ cáu gắt, giảm trí nhớ…
Bệnh nhân viêm đại tràng không nên tự mua thuốc điều trị, không giải quyết đúng nguyên nhân và có thể gây biến chứng nguy hiểm. Việc lạm dụng kháng sinh đường ruột có thể làm tổn thương hệ vi khuẩn chính ở ruột làm bệnh kéo dài, dễ tái phát. Bệnh nhân nên đến khám tại phòng khám Nội tiêu hóa hoặc Nội tổng hợp để được tư vấn thực hiện một số cận lâm sàng cần thiết, nhằm xác định đúng nguyên nhân, thể bệnh cũng như các yếu tố khác.
Để phòng bệnh viêm đại tràng, cần thường xuyên rèn luyện thể lực hàng ngày; tạo thói quen ăn uống đúng giờ và cân bằng dinh dưỡng; ngủ, vệ sinh đúng giờ. Thực hiện ăn chín, uống sôi, tránh ăn gỏi tôm cá, thịt tái, tiết canh, mắm tôm, tép… Chú ý uống đủ nước, nhất là người già. Điều trị triệt để các bệnh nhiễm trùng đường ruột như thương hàn, lỵ trực khuẩn, lỵ amip… Bổ sung men tiêu hóa: dùng sữa chua hoặc các loại men tiêu hóa sống. Tẩy giun sán định kỳ, thường 6 tháng/lần. Thực hiện tốt vệ sinh an toàn thực phẩm và vệ sinh môi trường.
BS BÀNH QUANG KHẢI