Chiến dịch tiêm vắc-xin Sởi - Rubella cho đối tượng 16-17 tuổi:
Tỉ lệ tiêm đã đạt 72,73%, không có tai biến sau tiêm
(BĐ) - Theo thông tin từ Trung tâm Y tế dự phòng tỉnh, tính đến ngày 26.4, toàn tỉnh đã có 25.736 đối tượng 16-17 tuổi được tiêm vắc-xin Sởi - Rubella, đạt tỉ lệ 72,73%. Theo ghi nhận từ các địa phương, công tác tiêm chủng đã được chuẩn bị chu đáo, triển khai đảm bảo an toàn, nên đến thời điểm này chưa ghi nhận trường hợp tai biến sau tiêm chủng; chỉ có 17 trường hợp hoãn tiêm/chống chỉ định.
Tiêm vắc-xin cho học sinh Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, TP Quy Nhơn.
Chiến dịch tiêm vắc-xin Sởi - Rubella cho đối tượng 16-17 tuổi được triển khai trên toàn tỉnh với 36.376 người thuộc diện tiêm. Trong đó, có 35.387 học sinh của 52 trường THPT. Hiện nay, hoạt động tiêm tại các trường học vẫn được tiếp tục cùng với các điểm tiêm chủng lưu động tại cộng đồng.
NGUYỄN VĂN TRANG