Rớt xuống cầu, một thanh niên tử vong
Vào khoảng 4 giờ 30 phút ngày 29.4, bà Nguyễn Thị Báu (ở xóm 1, thôn Cảnh An 1, xã Phước Thành, huyện Tuy Phước) ra sau nhà thì tá hỏa khi phát hiện thấy một thi thể là nam giới nằm chết dưới cầu Bờ Bạn ở cùng thôn. Nạn nhân sau đó được xác định là anh Lê Văn Điệp (27 tuổi, ở xóm 3, thôn Cảnh An 1, xã Phước Thành).
Tại hiện trường, thi thể nạn nhân nằm dưới Bàu Quăn, cách mặt cầu Bờ Bạn khoảng 4 mét và bị lốc máy của chiếc xe mô tô mang biển số 77N5 0937 đè lên người.
Một số người dân nơi đây cho biết, khu vực cầu Bờ Bạn này thường xuyên xảy ra tai nạn do đường dẫn vào cầu rất hẹp và có khúc cua ngoặt. Đặc biệt, mặt cầu không có lan can bảo vệ nên nhiều người không quen đường và chủ quan rất dễ bị rớt xuống cầu.
Vụ việc đang được các ngành chức năng huyện Tuy Phước tiếp tục điều tra làm rõ.
THIÊN KHÁNH