Kỷ niệm 130 năm ngày Quốc tế Lao động và phát động “Tháng Công nhân”
(BĐ) - Sáng 29.4, tại Khu công nghiệp Phú Tài (TP Quy Nhơn), Công đoàn Khu kinh tế tỉnh đã tổ chức lễ kỷ niệm 130 năm ngày Quốc tế Lao động 1.5 và phát động “Tháng Công nhân” năm 2016.
Tại lễ kỷ niệm, để kịp thời ghi nhận, động viên, cổ vũ CNVC-LĐ, Ban Thường vụ Công đoàn Khu kinh tế tỉnh đã biểu dương 23 gương mặt tiêu biểu, là những điển hình tiên tiến trong hoạt động công đoàn và phong trào CNVC-LĐ Khu kinh tế tỉnh; trao 27 suất quà cho CNVC-LĐ bị tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp, bệnh hiểm nghèo.
Dịp này, Công ty cổ phần hỗ trợ dịch vụ thanh toán Việt Phú, trao 50 suất quà cho các công nhân có hoàn cảnh khó khăn đang làm việc trong các khu công nghiệp tỉnh.
NGUYỄN PHÚC