Khám sàng lọc miễn phí bệnh tim bẩm sinh cho trẻ em
Hoạt động khám sàng lọc miễn phí bệnh tim bẩm sinh cho trẻ em do Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh phối hợp với Bệnh viện Hoàn Mỹ Đà Nẵng tổ chức tại BVĐK tỉnh năm 2015.
(BĐ) - Trong 2 ngày 14 và 15.5, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh phối hợp với Bệnh viện Hoàn Mỹ Đà Nẵng tổ chức khám sàng lọc miễn phí, chỉ định phẫu thuật cho trẻ
em bị bệnh tim bẩm sinh của tỉnh tại BVĐK tỉnh.
Đối tượng khám là trẻ em bị bệnh tim bẩm sinh hoặc có dấu hiệu nghi ngờ bệnh tim bẩm sinh như: trẻ thường bị ho khò khè, tái đi tái lại, thở khác thường (thở nhanh, lồng ngực rút lõm khi hít vào), bị viêm phổi, khi trẻ bú hay khóc, trẻ bị tím môi, tím các đầu ngón tay, ngón chân, trẻ chậm tăng cân, còi xương…
Phụ huynh có thể đăng ký cho con em tham gia đợt khám này tại UBND các xã, phường, thị trấn nơi đăng ký hộ khẩu thường trú hoặc tạm trú.
MAI LÂM