Công dân cảnh giác phát hiện đối tượng trộm bò
Lúc 14 giờ ngày 5.5, ông Lê Văn Thông (SN 1950, trú thôn Vạn Phước Đông, xã Mỹ Hiệp, huyện Phù Mỹ) đang làm rẫy thì có hai thanh niên lạ mặt đeo khẩu trang đi xe máy dắt theo con bò đực màu vàng khoảng 2 năm tuổi đến gạ bán với giá 11 triệu đồng.
Thấy hành động của hai thanh niên này có vẻ khác thường và giá bò bán quá rẻ so với giá thị trường, ông Thông nghi đây là bò trộm nên vờ bảo họ đứng chờ để ông về nhà lấy tiền đến mua, đồng thời ghi biển số xe và gọi điện báo cho CA xã Mỹ Hiệp đến giải quyết.
Thấy CA xã xuất hiện, hai thanh niên này bỏ bò lại, nhảy lên xe tẩu thoát. CA xã truy đuổi một lúc sau thì bắt được 2 đối tượng.
Tại CA xã Mỹ Hiệp, 2 đối tượng khai nhận là Nguyễn Văn Trường (SN 1991) và Nguyễn Văn Thi (SN 1991, cùng trú xã Mỹ Hiệp, là anh em sinh đôi). Khoảng 8 giờ ngày 4.5, trong lúc đi ngang qua khu vực gò Đầu Hóc, thôn Đại Thuận, thấy 6 con bò của ông Võ Văn Sang ở thôn Đại Thuận đang thả cột nhưng không có người trông coi nên Trường dắt trộm và cùng Thi đem bán lấy tiền tiêu xài thì bị bắt.
CA xã Mỹ Hiệp đã chuyển giao đối tượng cho CA huyện Phù Mỹ xử lý và đề nghị CA cấp trên khen thưởng ông Lê Văn Thông đã có tinh thần cảnh giác phát hiện đối tượng trộm cắp.
HẰNG NGA